ALLCLIP
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มาสะสมเงินดิจิตอลกันเถอะ

Go down

มาสะสมเงินดิจิตอลกันเถอะ Empty มาสะสมเงินดิจิตอลกันเถอะ

ตั้งหัวข้อ by Admin Thu Sep 25, 2014 4:55 pm

วันนี้ ผมเอา เว็บ สะสมเงินดิจิตอลมาให้เพื่อนได้สะสมกัน โดยที่เราไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่ไร

เงินดิจิตอลที่ผมเอามาให้เพื่อน สะสม ได้แก่ BitCoin , Dogecoins ซึ่งทั้ง 2 สามารถแลกเป็นเงินไทย หรือ เอาไว้ซื้อของได้จริง

ผมจะขอพูดถึงเงิน Dogecoins หน่วยของ Dogecoins คือ DOGE โดยที่ 1000 DOGE จะมีค่าเท่ากับ 9 บาท ถ้าเทียบกับเงิน ดอล แต่ถ้า เทียบกับ เงิน ยูโร จะมีค่าเท่ากับ 12 บาท
โดยปกติแล้ว Dogecoins จะเทียบกับเงิน ยูโร เป็นหลักครับ มาเริ่มกันเลย

ขั้นตอนการสะสม Dogecoins

1. เปิดกระเป๋าเพื่อเป็นที่อยู่ ของเงิน Dogecoins ครับ สรัครกระเป๋าได้ที่ https://my.dogechain.info/#/overview
1.1 เข้าไปกดสร้างกระเป๋า
1.2 ล็อกอินเข้าสู่กระเป๋า (ตรงWallet ID จะขึ้นเป็นรหัสแปลกๆ ไม่ต้องตกใจนะครับ ใส่พาสไปได้เลย)
1.3 เมื่อเข้าสู่กระเป๋าเรียบร้อยแล้ว ให้เพื่อนๆ ก๊อป DOGE address ไว้ เพื่อเอาไปใส่ในเว็บที่เรากำลังจะไปสะสมกัน

เริ่มสู่การสะสม Dogecoins โดย ผมมีให้เพื่อนๆ เลือกอยู่ 2 ทางเลือกครับ หรือ ใครสะดวกทำทั้ง 2 เลยก็จะทำให้เราได้ DOGE มากขึ้นด้วย

1. สะสมจากเว็บ freedoge

1.1 สรัครไอดีคลิกเลย จะเห็นว่ามันในใส่ DOGE address เราก็ใส่ที่ได้จากระเป๋าไป ใส่เมล์ ใส่พาส เป็นอันเสร็จพิธี
1.2 ล็อกอินเข้าสู่ระบบ
1.3 ให้เพื่อนๆ ใส่โค๊ดที่เห็น แล้ว ทำการกด ROLL ครับ เท่านี้เพื่อน ๆ ก็จะได้ DOGE มาแล้วครับ โดยที่ 1 ชม. จะสามารถหมุนได้อีก (แนะนำให้ทำบุ๊คมาร์คไว้ในมือถือ ครับ ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ คงใช้ สมาร์ทโฟน)
1.2 ถ้าอยากให้มันเตือน ก็ ให้ติ๊กถูก ที่ Play sound when timer runs out ครับ พอครบเวลาแล้วมันก็จะเตือนเรา

ปล. แถบ Multiply Dogecoins นั้น คือการนำเงิน DOGE ที่เพื่อนได้มาเล่น ไฮโร ครับ ถ้าเพื่อน ๆ ทายถูกก็จะได้รับเงินที่แทงไปครับ แนะนำว่าเล่นได้ครับ แต่ถ้าเสียให้หยุดครับ เดียวจะหมดตัวเอาสัก

2. สะสมจากเว็บ cointellect

2.1 สรัครคลิกเลยครับ
2.2 พอสรัครสมาชิกเสร็จแล้ว ให้เพื่อน ๆ ทำการโหลดโปรแกรม Coin Miner ครับ อยู่ที่ แถบดาวโหลดครับ เลือกให้ตรงกับวินโดของเพื่อนๆ
2.3 เปิดโปรแกรมขึ้นมา มันจะให้ใส Miner license ให้เราก๊อปจากตรง หน้า ดาวโหลดไปใส่เลยครับ มันเป็นรหัสยืนยันให้เราใช้โปรแกรมครับ
2.4 แค่นี้เพื่อนๆ ก็จะได้เงิน DOGE แล้วครับ โดยที่ ถ้าเบิกเข้า PayPal จะต้องมียอดอยู่ที่ 10 ยูโรครับ ประมาณ 450 บาท แต่ถ้าเพื่อนๆ เบิกเป็นเงิน DOGE จะสามารถเบิกได้ที่ยอด 0.1 ยูโร ครับ

จบไปแล้วครับกับวิธีสะสม Dogecoins ง่ายใช่ไหมครับ แนะนำให้เปิดโปรแกรมทิ้งในขญะที่เราเล่นคอมไปครับ เล่นคอมไปได้เงิน แล่มสุดๆ ครับ

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

ต่อไปจะพูดถึงเรื่องการสะสม BitCoin

1.ขั้นตอนการสะสม BitCoin

1.1 เปิดกระเป๋าครับ สรัครได้ที่
https://blockchain.info/th/wallet
1.2 เข้าไปกดสร้างกระเป๋า
1.3 ล็อกอินเข้าสู่กระเป๋า (ตรงWallet ID จะขึ้นเป็นรหัสแปลกๆ ไม่ต้องตกใจนะครับ ใส่พาสไปได้เลย)
1.4 เมื่อเข้าสู่กระเป๋าเรียบร้อยแล้ว ให้เพื่อนๆ ก๊อป address ไว้ เพื่อเอาไปใส่ในเว็บที่เรากำลังจะไปสะสมกัน

1. สะสมจากเว็บ reebitco

1.1 สรัครไอดี จะเห็นว่ามันในใส่ address เราก็ใส่ที่ได้จากระเป๋าไป ใส่เมล์ ใส่พาส เป็นอันเสร็จพิธี
1.2 ล็อกอินเข้าสู่ระบบ
1.3 ให้เพื่อนๆ ใส่โค๊ดที่เห็น แล้ว ทำการกด ROLL ครับ เท่านี้เพื่อน ๆ ก็จะได้ BTC มาแล้วครับ โดยที่ 1 ชม. จะสามารถหมุนได้อีก (แนะนำให้ทำบุ๊คมาร์คไว้ในมือถือ ครับ ผมเชื่อว่าเพื่อน ๆ คงใช้ สมาร์ทโฟน)
1.2 ถ้าอยากให้มันเตือน ก็ ให้ติ๊กถูก ที่ Play sound when timer runs out ครับ พอครบเวลาแล้วมันก็จะเตือนเรา

ปล. แถบ Multiply Dogecoins นั้น คือการนำเงิน BTC ที่เพื่อนได้มาเล่น ไฮโร ครับ ถ้าเพื่อน ๆ ทายถูกก็จะได้รับเงินที่แทงไปครับ แนะนำว่าเล่นได้ครับ แต่ถ้าเสียให้หยุดครับ เดียวจะหมดตัวเอาสัก

Admin
Admin

https://allclip.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน